PDA

View Full Version : Tâm thư gửi Hội bồ câu Hà nội và toàn thể anh em yêu bồ câu!

Hieunadal
28-06-12, 23:04
Lời đầu tiên cho phép tôi được gửi đến toàn thể anh chị em yêu bồ câu trên khắp mọi miền Tổ Quốc nói chung và anh chị em yêu bồ câu đua nói riêng một lời chào và lời chúc sức khoẻ chân thành nhất từ tận đáy tâm can. Kính gửi dòng tâm sự này đến các anh chị trong ban quản trị diễn đàn bocauvietnam.com trong miền Nam và đồng kính gửi các đồng chí trong Ban lãnh đạo hội bồ câu Hà Nội, gồm các anh: Anh Lân( trưởng hội ), Anh Thanh Hải ( Phó hội ) và Anh Ngọc Quân( Phó hội ).

Kính thưa toàn thể Anh chị em yêu mến giống chim hòa bình, tôi chỉ là một trong số rất nhiều người yêu mến chim bồ câu từ tận đáy lòng, tôi chơi chim không chạy theo số đông, không chơi chim để kiếm tiền mà ngược lại hàng ngày tôi kiếm tiền để chơi chim.

Tôi xin được trình bày với toàn thể mọi người một sự việc như sau: Vào hồi 17h30 phút ngày thứ 7(23/6/2012), tôi có mang 03 chiến binh đi nộp và tham dự cuộc đua Hà Nội- Hải Phòng ( mặc dù tôi rất bận công việc, đã có lúc tưởng chừng như tôi đã phải nói với Ban Tổ Chức là cuộc đua lần này gần như tôi không thể có chim để đi thi ( vì không có thời gian đi tập huấn) cùng Anh em, nhưng tôi tự nhủ dù mình có bận đến đâu thì mình cũng phải cố gắng tham gia cùng toàn thể Anh em cho niềm vui ngày đua chim được trọn vẹn vì hội Hà Nội dù sao cũng mới được thành lập, rất cần sự đóng góp của toàn thể mọi người ) và rồi những ý nghĩ đó đã thôi thúc tôi mang chim đi để dự thi. Cũng như bao người khác nộp chim xong tôi trở về nhà và sau khi tôi về nhà được một lúc, tôi đã thấy một số Anh em trong hội nói rằng có một số người đã nghi ngờ tôi có hành vi gian lận trong việc đua chim ( điển hình là Anh Tô Cường, Anh đã nói với mọi người rằng Anh nghi ngờ tôi mượn chim của Bác Hoàng Hùng ở dưới Hải Phòng để đi đua).

Mặc dù lúc đó trong lòng tôi rất đau đớn, bực tức nhưng tôi đã tự nhủ mình là người ngay thẳng thì không bao giờ mình sợ bất cứ điều gì và tôi sẵn sàng để BTC và các thành viên trong hội đến căn cứ của tôi để kiểm tra, xác nhận xem có đúng là tôi gian lận hay không? Ngày hôm sau ( Chủ nhật ngày 24/6/2012) tôi đến địa điểm mà BTC chọn để công bố kết quả cuộc đua, khi gặp mặt Anh Tô Cường tôi có hỏi Anh về việc tại sao Anh nói tôi mượn chim, gian lận trong cuộc đua thì ban đầu Anh ngập ngừng không dám nói nhưng sau đó Anh đã bảo: " Chú nghi ngờ cháu mượn chim để đi thi". Sau khi Anh Tô Cường nói thế , tôi đã nói với Anh cùng toàn thể mọi người có mặt hôm đó là những ai nghi ngờ tôi gian lận thì cứ nói và sau khi kết thúc buổi trao giải ngày hôm nay tôi mời Anh và mọi người đi về luôn căn cứ của tôi để xác nhận, nếu đúng là tôi gian lận thì tôi xin chịu hoàn toàn trách nhiệm với toàn thể Anh em. Sau lời yêu cầu về luôn căn cứ của tôi để xác nhận, không một ai có mặt ngày hôm đó phản ứng gì và Anh Tô Cường cũng không nói gì mà chỉ ngồi nói ra những thiếu sót của BTC hội bồ câu Hà Nội.

Tiếp sau đó, căn cứ bạch hạc của bạn Duy ở Hưng Yên( người cũng đã bị Anh Tô Cường nghi ngờ gian lận) đã hỏi trực tiếp Anh Tô Cường và yêu cầu Anh cùng toàn thể anh em có mặt ngày hôm đó mang toàn bộ số chim hôm đó được giải về từng căn cứ để xác minh. Nhưng diễn biến sự việc thì thật đau lòng, Anh Tô Cường đã một mực cho rằng Anh bận công việc và từ chối thẳng thừng những người muốn đi để xác nhận chim của hai căn cứ này( mặc dù trước đó chính Anh Tô Cường là người nghi ngờ chúng tôi gian lận). Qua sự việc ngày hôm đó,phải nói rằng đối với tôi, một người hết lòng và tâm huyết với giống chim bồ câu, một người luôn mong muốn hội bồ câu Việt Nam nói chung và hội bồ câu Hà Nội nói riêng ngày một tốt đẹp và phát triển, tôi cảm thấy mình bị tổn thương, bị xúc phạm nặng nề.

Tôi đau đớn bởi vì trước mặt tôi đôi khi một số người nghi ngờ tôi, xúc phạm tôi không dám nói thẳng với tôi mà chỉ chờ cơ hội bêu nhọ danh dự của tôi, nói những điều không đúng về tôi với một số thành viên trong hội để Anh em có một cái nhìn không tốt về tôi.

Trong tâm thư ngày hôm nay( thứ 5 ngày 28/6/2012 ), tôi đã suy nghĩ rất nhiều trước khi viết những tâm sự của mình lên diễn đàn để toàn thể Anh em trên diễn đàn hiểu được nỗi khổ tâm của tôi, hiểu được nỗi đau khi bị người khác xúc phạm và bôi nhọ danh dự.

Qua tâm thư ngày hôm nay của tôi, tôi không có ý bêu nhọ bất kì thành viên nào trong hội bồ câu Hà Nội ( kể cả Anh Tô Cường, người đã từng nghi oan cho tôi), mà tôi chỉ muốn kể cho mọi người biết sự thật để mọi người chia sẻ với tôi, cảm thông với những gì mà tôi đang phải gánh chịu.

Cũng thông qua sự việc này tôi cầu mong từng ngày, từng giờ, từng phút, từng giây, các đồng chí có quyền hành cao nhất trong hội bồ câu Hà Nội đó là: Anh Kì Lân( hội trưởng ), Anh Thanh Hải( hội phó ), Anh Ngọc Quân ( hội Phó) . Tôi mong các Anh bớt chút thời gian vàng ngọc của mình để điều tra, xác minh giúp tôi cùng toàn thể Anh em trong hội bồ câu Hà Nội xem ai là người gian lận, ai là người luôn phá đám hội, làm mất lòng giữa các thành viên. Sau khi các anh điều tra, xác minh, các Anh hãy công bố tên của người gian lận trên diễn đàn để toàn thể Anh chị em yêu mến chim bồ câu biết và qua đó chấm dứt sự việc này tại đây để tránh tình trạng anh em trong hội nghi ngờ nhau chỉ vì một vài thành viên không chính thức của hội.

Cuối tâm thư tôi xin cầu chúc toàn thể Anh chị em yêu bồ câu trên khắp cả nước luôn có sức khỏe , hạnh phúc, thành đạt trong cuộc sống và điều quan trọng là luôn giữ được tình yêu và niềm đam mê với giống chim hòa bình.

Thân mến.

Căn cứ: HiếuNadal!!!

trungdz
29-06-12, 00:13
anh hieunadal ơi em là trungdz thành viên mới nuôi dòng chim đua ở hà nội ạ em cũng theo dõi nhiều bài viết về bồ câu trên diễn đàn bocauvietnam.com rồi ạ nhưng cuộc đua này có nhiều gian lận anh nhỉ họ cố tình gắp than bỏ tay người ,phá hoại cuộc đua lành mạnh trong sáng.Em tin anh là người trong sáng trung thực không gian lận dù chưa biết và hiểu rõ về nhau anh ạ em tin anh vì chỉ cần nhìn thấy căn cứ của anh thì nó đã nói lên hết rồi anh căn cứ anh rất gọn gàng sạch sẽ hoành tráng.Anh đi làm kiếm tiền để nuôi chim chứ không phải nuôi chim để kiếm tiền anh ạ anh đầu tư rất nhiều cho loài chim đua này ạ từ thức ăn, nước uống ,chuồng trại.Anh ơi hãy tin tưởng chính mình anh ạ ai gian lận trong cuội đua sẽ có nhưng thành quả không tốt anh ạ ,ai trong sạch thì họ sẽ có những thành quả để bù đắp mồ hôi sương máu anh ạ .Căn cứ trungdz chia sẻ nỗi buồn với anh ạ

manhcuonghy
29-06-12, 08:48
Thật buồn vì đến như anh Hiếu còn bị 1 số người xấu nghi ngờ là gian lận. Mong sao Chủ Nhật tuần này mọi chuyện được làm sáng tỏ để trả lại sự minh bạch, công bằng cho anh cùng toàn thể mọi người.

bach hac
29-06-12, 08:49
đề nghị ban tổ chức công minh, vô tư làm đúng trách nhiệm của mình, trả lại sự trong sáng cho các thành viên của hội bồ câu hà nội!

hoang duong
01-07-12, 10:55
Chán nhỉ, phong trào đang lên một tí giờ lại bị scandal này kia. Giờ dễ lắm hiếu à, nhờ ban tổ chức đến kiểm tra con chim đua đó là biết chớ gì hay là cứ tuần khi off thì lại mang con chim đó lên thả trước mặt mọi người đến khi nào mà con chim đó hết cái dấu đóng trên cánh thì thôi.

Chớ mình nghĩ một người bình thường thì chả ai dại gì mà đi mượn chim trong cuộc đua này vì ba lý do.

Cai ngu thứ nhất: Mượn thì rồi thế nào chả bị phát hiện. Khi phát hiện rồi thì sao nhỉ? chắc đeo mo vào mặt khi ra đường quá.

Cái ngu thứ hai: Một giải đua bé tí thế thì có đáng để mượn không nhỉ?

Cái ngu thứ ba: Để tai tiếng của mình lên mạng cho thiên hạ từ con nít tới người lớn nó cười à.

Cái ngu thứ tư: Là người lớn mà làm chuyện bẩn thỉu thế thì mai mốt con cái nó mà bị phát hiện thì nó cũng bị xấu hổ lây, và nó coi người bố này như thế nào nhỉ?

tuankhoai
01-07-12, 13:07
Trên đời thật lắm bất công Thạch Sanh thì ít Lý Thông thì nhiều. Bác yên tâm đi cây ngay không sợ chết đứng.

Hieunadal
01-07-12, 19:43
Cám ơn tất cả các anh em đã chia sẻ với tôi qua topic này. Thật sự cám ơn rất nhiều bởi vì chính những dòng chia sẻ của các bạn giúp tôi vững tin hơn trên con đường đi tìm sự trong sáng cho các thành viên chân chính của hội bồ câu Hà Nội.