PDA

View Full Version : Lập căn cứ one loft tại trại mồ côi Thiên Bình

HieuHien
07-06-12, 20:55
Mình xin có 1 chút suy nghĩ nha: mấy anh em tụi mình tạo dựng cho mấy em mồ côi ở Thiên Bình 1 căn cứ be bé xinh xinh cho mấy em yêu cuộc đời hơn được không các BẠN ???!!!

HieuHien
07-06-12, 21:23
Có thể là một one loft nhỏ bé ở Thiên Bình chăng? mỗi căn cứ tặng một chiến binh nhỏ, các bé thì có chim để mà chăm sóc, để mà mỗi chiều dõi theo những ước mơ nhỏ bé của mình trên bầu trời xanh! Vài tháng sau tụi mình lại mang các chiến binh đi thi, các bé sẽ ngồi ở nhà và mong chờ những giấc mơ của riêng mình! Nếu có gì không phải xin mọi người đừng la!

Bigflowerhorn
08-06-12, 02:34
Cám ơn ý kiến của bạn. Thôi để hôm đó, mình nhờ bạn hỗ trợ vấn đề thu thập ý muốn của các em cũng như các seur xem thế nào rồi quyết định nhé!

Có thể là một one loft nhỏ bé ở Thiên Bình chăng? mỗi căn cứ tặng một chiến binh nhỏ, các bé thì có chim để mà chăm sóc, để mà mỗi chiều dõi theo những ước mơ nhỏ bé của mình trên bầu trời xanh! Vài tháng sau tụi mình lại mang các chiến binh đi thi, các bé sẽ ngồi ở nhà và mong chờ những giấc mơ của riêng mình! Nếu có gì không phải xin mọi người đừng la!

hoabinh
08-06-12, 08:11
Anh này có ý tưởng hay quá. Ban tổ chức nghiên cứu xem sao nhỉ. :-bd

hoang duong
08-06-12, 15:49

Căn bản là các em ở đó có thích nuôi hay không, có biết nuôi hay không và các sơ ở đó họ có chịu hay không. Nhìn các em hứng thú bắt con chim lên thả thì được chứ kêu các em chăm sóc chúng thì các em có làm được hay không? Các em và các sơ còn phải lo đủ thứ cơm áo gạo tiền còn lo học hành nữa. Cái này chắc phải tham khảo ý kiến nhà quản lý dưới đó và để cho đợt sau thì làm.

HieuHien
08-06-12, 16:29
Căn bản là các em ở đó có thích nuôi hay không, có biết nuôi hay không và các sơ ở đó họ có chịu hay không. Nhìn các em hứng thú bắt con chim lên thả thì được chứ kêu các em chăm sóc chúng thì các em có làm được hay không? Các em và các sơ còn phải lo đủ thứ cơm áo gạo tiền còn lo học hành nữa. Cái này chắc phải tham khảo ý kiến nhà quản lý dưới đó và để cho đợt sau thì làm.
Cám ơn bạn đã góp ý!
Mình gọi one loft là gọi vậy thôi (vấn đề thi thố cũng vậy)!, còn chủ yếu là tạo cho các em một thú vui nhẹ nhàng, các em khi còn bé mà được gần gũi, chăm sóc động vật thì khi lớn lên tình cảm sẽ không bị chai cứng! mấy em cũng cần tinh thần lắm chứ, đâu phải vật chất là tất cả đâu!
Thích thì mình nghĩ các em thích rồi đó (tất cả các em bé nói chung đều rất thích các con vật nhỏ nhắn xinh xắn như chim bồ câu)
Còn vấn đề chăm sóc thì mình nghĩ các em đâu phải chăm sóc như các căn cứ đâu mà khó! cứ như nuôi bồ câu ta thôi, sáng ném nắm thóc, bắp ra sân, chiều lại cho ăn,đâu mất bao nhiêu thời gian đâu bạn! Còn vấn đề thóc và bắp thì các anh em trong Hội chắc sẽ chung tay lo được từ vài chục ký đến một trăm ký/năm được mà (mình mới nuôi nên không biết chính xác) nên sẽ không phiên các soeur phải lo nữa!
Mình chỉ đưa ý kiến để anh em xem sao, còn vấn đề thực hiện thì phải trải qua nhiều bước, nhanh nhất mình nghĩ cũng phải hẹn các em vào đợt off Thiên Bình cuối năm theo định kỳ.
Trên đây là vài ý kiến bổ sung!

Bigflowerhorn
09-06-12, 09:54
Ok, vấn đề lập căn cứ tại Thiên Bình, BTC sẽ nhờ 2 bạn hieuhien và Hoabinh hỗ trợ nhé! 01/07/2012, các bạn nhớ tham gia để phỏng vấn, xin phép. Tốt nhất là các bạn nên đem theo ít đồ nghề căn bản: Búa, kiềm, cưa, đinh vít... để nếu được là hỗ trợ xây dựng căn cứ luôn nhé :) ! Cám ơn 2 bạn trước.

HieuHien
09-06-12, 15:59
Ok, vấn đề lập căn cứ tại Thiên Bình, BTC sẽ nhờ 2 bạn hieuhien và Hoabinh hỗ trợ nhé! 01/07/2012, các bạn nhớ tham gia để phỏng vấn, xin phép. Tốt nhất là các bạn nên đem theo ít đồ nghề căn bản: Búa, kiềm, cưa, đinh vít... để nếu được là hỗ trợ xây dựng căn cứ luôn nhé :) ! Cám ơn 2 bạn !trước.

Bộ tính .... mần luôn hả bạn?!!!:-s

Bigflowerhorn
09-06-12, 22:10
Trời, làm thiệt chứ sao nữa bạn! Bạn với Hoabinh chia nhau chuẩn bị đồ nghề đi nha!

Bộ tính .... mần luôn hả bạn?!!!:-s

HieuHien
09-06-12, 22:28
Trời, làm thiệt chứ sao nữa bạn! Bạn với Hoabinh chia nhau chuẩn bị đồ nghề đi nha!

Cố ... lên! anh em ơi giúp với! Conic ơi! Mario Vo ơi!....... help me!

hoabinh
10-06-12, 20:39
"Ba cây chụm lại nên hòn núi cao" nên lo gì hieuhien. Chúng ta cùng làm, nếu được các sếp tín nhiệm giao cho nhiệm vụ đó thì ok thôi. :-bd